Đang truy cập :
384
•Máy chủ tìm kiếm : 2
•Khách viếng thăm : 382
Hôm nay :
94867
Tháng hiện tại
: 3059306
Tổng lượt truy cập : 32626535
Trong không khí cả nước hướng tới kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ 27/7, Công đoàn trường Cao đẳng Cơ điện và Xây dựng Bắc Ninh tổ chức đi thăm hỏi, tặng 20 suất quà cho các thương, bệnh binh là tứ thân phụ mẫu của các đồng chí là cán bộ, viên chức, người lao động nhà trường
Ngày 08/12/2023, Phó Thủ tướng Trần Hồng Hà đã ký Quyết định số 1589/QĐ-TTg phê duyệt Quy hoạch tỉnh Bắc Ninh thời kỳ 2021 - 2030, tầm nhìn đến năm 2050 với mục tiêu phát triển đến năm 2030 Bắc Ninh trở thành thành phố trực thuộc trung ương; là trung tâm kinh tế, văn hóa năng động của khu vực phía Bắc
Sáng ngày 01/7, tại phòng họp số 2, Đảng bộ Trường Cao đẳng Cơ điện và Xây dựng Bắc Ninh tổ chức Hội nghị sơ kết công tác đảng 6 tháng đầu năm và triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Dự và chỉ đạo Hội nghị có NGƯT, TS Nguyễn Quốc Huy, Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng.
Thiết thực hưởng ứng ngày toàn dân phòng chống ma túy 26/6 và phong trào xây dựng tỉnh Bắc Ninh thành tỉnh an toàn giao thông, BCH Đoàn trường tổ chức sinh hoạt thường niên câu lạc bộ Tuổi trẻ với pháp luật lần thứ 26 với nội dung “Tuổi trẻ BCEC tuyên truyền an toàn giao thông và phòng chống tệ nạn xã hội ma túy, HIV/AIDS lần thứ 26”.
Ngày 20/6/2024, Trường Cao đẳng Cơ điện và Xây dựng Bắc Ninh chào đón gần 400 tân học sinh nhập học đợt 2 hệ trung cấp khóa 53, niên khóa 2024 – 2027. Ngay từ sáng sớm, hàng trăm học sinh và quý phụ huynh đã tập trung tại khuôn viên của Trường để làm thủ tục nhập học.
Ngày 18/6, Trường Cao đẳng Cơ điện và Xây dựng Bắc Ninh long trọng tổ chức Gala kỷ niệm 10 năm tổ chức Hội thi Sáng tạo Khoa học kỹ thuật trẻ BCEC, năm 2024. Đến dự chương trình có NGƯT, TS Nguyễn Quốc Huy, Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng; TS Chu Bá Chín, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó hiệu trưởng; ThS Trương Văn Tâm, Chủ tịch Hội đồng trường, Phó hiệu trưởng
Ngày 20/6/2024, Trường Cao đẳng Cơ điện và Xây dựng Bắc Ninh chào đón gần 400 tân học sinh nhập học đợt 2 hệ trung cấp khóa 53, niên khóa 2024 – 2027. Ngay từ sáng sớm, hàng trăm học sinh và quý phụ huynh đã tập trung tại khuôn viên của Trường để làm thủ tục nhập học.
Chiều ngày 04/6 tại phòng họp số 2 đã diễn ra buổi công bố quyết định bổ nhiệm lại cán bộ quản lý. Tham dự buổi công bố có NGƯT, TS Nguyễn Quốc Huy, Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng; TS Chu Bá Chín, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó hiệu trưởng; ThS Trương Văn Tâm, Chủ tịch Hội đồng trường, Phó hiệu trưởng cùng trưởng các bộ phận, đoàn thể.
Tại buổi lễ, dại diện lãnh đạo Trường Cao đẳng Cơ điện và Xây dựng Bắc Ninh (BCEC) dự và trao bằng tốt nghiệp cho học học nghề May thời trang và nghề Bán hàng trong siêu thị đồng thời trao học bổng trị giá trên 30 triệu cho 4 học sinh có thành tích học tập tập xuất sắc.
Sáng ngày 19/5 tại Hội trường lớn cơ sở 1, Trường Cao đẳng Cơ điện và Xây dựng Bắc Ninh phối hợp với Trung tâm GDTX tỉnh Bắc Ninh tổ chức họp phụ huynh học sinh các lớp trung cấp học văn hóa khối 10 với mục đích tăng cường thực hiện phối hợp giữa nhà trường và gia đình trong công tác giáo dục học sinh, sinh viên
Hòa chung với không khí tưng bừng của nhân dân cả nước chào mừng kỷ niệm 49 năm ngày Giải phóng miền Nam thống nhất đất nước 30/4, 138 năm ngày Quốc tế Lao động 1/5, 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ và 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh.
Trường Cao đẳng Cơ điện và Xây dựng Bắc Ninh thông báo tuyển dụng giảng viên giảng dạy nghề Thương mại điện tử và giảng viên giảng dạy nghề tiếng Trung Quốc. Thời gian nhận hồ sơ từ ngày 15/5/2024 đến ngày 15/6/2024
Sáng ngày 14/4/2024 tại Trường Cao đẳng Cơ điện và Xây dựng Bắc Ninh đã diễn ra lễ công bố hợp đồng hợp tác 3 bên giữa Trường Cao đẳng Cơ điện và Xây dựng Bắc Ninh với Công ty TNHH Thiết bị Công nghiệp Hải Chi Thần Thanh Đảo, Trường Cao đẳng Công nghệ Ứng dụng Trung Đức về việc tiếp nhận giảng viên, sinh viên tham gia trao đổi học thuật.
Ngày 07/04 tại Thị xã Thuận Thành, CLB Đầu tư & Khởi nghiệp tỉnh Bắc Ninh tổ chức chuỗi sự kiện ngày hội thanh niên khởi nghiệp tỉnh Bắc Ninh năm 2024. Đây là một hoạt động đầy ý nghĩa nó không chỉ thúc đẩy phong trào khởi nghiệp, gia tăng, tăng trưởng kinh tế của tỉnh nhà, mà còn hỗ trợ, giúp đỡ và truyền tải đến các em học sinh, sinh viên về hướng nghề hướng nghiệp.
Chiều ngày 07/04, gần 600 em học sinh khối 11 và giáo viên của trường THPT Quế Võ số 2 đến thăm quan và trải nghiệm tại Trường Cao đẳng Cơ điện và Xây dựng Bắc Ninh (BCEC).
Ngày 06/4, tại Trường Cao đẳng Cơ điện và Xây dựng Bắc Ninh, Đảng ủy Nhà trường phối hợp cùng với Trung tâm Chính trị thành phố Bắc Ninh tổ chức Lễ bế giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa V, năm 2024.
Chiều ngày 03/04, tại Phòng họp số 2, Chi bộ 2 tổ chức Lễ kết nạp đảng viên cho quần chúng ưu tú Bùi Hương Giang, nhân viên phòng Tài chính, Kế toán. Đến dự Lễ kết nạp có NGƯT, TS. Nguyễn Quốc Huy, Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng; các đồng chí trong Ban chấp hành Đảng ủy, đại biểu đại diện các chi bộ trực thuộc Đảng bộ Nhà trường cùng toàn thể đảng viên đang sinh hoạt tại chi bộ 2
Ngày 29/4/2024, Trường Cao đẳng Cơ điện và Xây dựng Bắc Ninh tổ chức Hội thảo:“Phương pháp rèn kỹ năng nghe, nói và bổ trợ cho HSSV mất gốc tiếng Anh”. Hội thảo với sự tham dự của các giảng viên trong Nhà trường đã thành công hơn mong đợi. Hội thảo tổ chức với mục tiêu tạo diễn đàn thảo luận về các vấn đề xung quanh công tác giảng dạy tiếng Anh, từ đó đưa ra những đề xuất, kiến nghị về việc đổi mới phương pháp giảng dạy.
Hoà chung không khí tưng bừng của thanh niên cả nước hướng tới kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh 26/3/1931 – 26/3/2024. Đoàn Trường Cao đẳng Cơ điện và Xây dựng Bắc Ninh tổ chức Lễ mít tinh kỷ niệm 93 năm ngày thành lập đoàn TNCS Hồ Chí Minh 26/3, để cùng nhau ôn lại truyền thống vẻ vang của Đoàn.